กลับหน้าแรกเว็บไซต์ HirockBand.com

6:เก็บเสื้อผ้ายัดใส่กระเป๋า

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    กลับหน้าแรกกระดานข่าว -> บทความ -> ไขตำนานไฮ-ร็อค
ผู้ส่ง ข้อความ
Webmaster
คนเฝ้าบ้าน

เข้าร่วมเมื่อ: 10 กค. 2006
ตอบ: 377

ตอบตอบ: อาทิตย์ กค. 16, 2006 5:16 pm    ชื่อกระทู้: 6:เก็บเสื้อผ้ายัดใส่กระเป๋า ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

6:เก็บเสื้อผ้ายัดใส่กระเป๋า

ไปไหนเหรอครับ ก็ไปตามหานักร้องไง ที่สุไหงโกลก หลังจากได้เฉลี่ยเรี่ยไรเงินกันแล้วผมก้อาสาไปตามนักร้องที่ โกลก
ต้องขอยอมรับอย่างหนึ่งว่า โกลก นี่ไกลมาเลยผมเดินทางฌดยรถไฟ ออกจากสถานีบางกอกน้อยเวลา11.00 ไปถึงที่นั่น13.00 น การเดินทางที่แสนทรหดเพื่อไปหา กบ นี่หล่ครับนักร้องที่ผมต้องกระเสือกกระสนดั้นด้นไปหาเพื่อโครงการอันนี้ให้สำเหร็จลุล่วงไปได้ ต้องกบเท่านั้น เพราะว่าไรเหรอครับ

1.กบเป็นผู้ชายที่หล่อเอาการเลยครับผู้หญิงเห็นแล้วจะต้องกลืนน้ำลาย ตาถลนออกมานอกเบ้า แข้งขาสั่นกันระงม

2.กบ ร้องเพลง chile in time ของดีพได้ ซึ่งเมื่อก่อน เป็นจุดขายของเสียงร้องเลย เพราะเพลงนี้ ท่อนก่อน โซโล่ จะเอื้อนเสียงสูงมากครับ เพลงนี้เป็นเพลงหนึ่งที่จะเป็น เทอร์โทมิเตอร์วัดความสูงได้

3.กบ เป็นเพื่อนกับผม และเคยเล่นดนตรี ด้วยกันเมื่อวัยดอกกุหลาบเริ่มแย้มบาน การพูดจากันหรือทำไรกันก็คงต้องมีความเป็นเพื่อนบ้าง

สามอย่างนี้หล่ะครับที่เป็นองค์ประกอบอย่างหนึ่งซึ่งผมต้องนำมาบรรจุลงใน ภาชนะชิ้นนี้ที่ผมกำลังหลอมมันอยู่เมื่อไปถึงสนามบินโกลก (ผมเรียกไปงั้นเองหล่ะจะได้เหมือนวงฝรั่งเค้า จริงๆคือสถานีรถไฟ) กบ ก็มารอรับและไปที่ พักกัน ระหว่างนั้นเราก็คุยเรื่องเพลง ก็ไม่มีปัญหาไร เขาแกะได้หลายเพลงเพลง เออลืมบอกไปอย่างครับ ที่กบเขาฉมังเรื่องเพลงนี้คือเมื่อก่อนเขาเคยเป็นนักร้อง วงดังในอดีตวงหนึ่งคนรุ่นนั้นอาจรู้จัก วงConvention วงนี้เล่น รายการพี่ วิทูรย์ วทัณญู แต่สมัย กบร้อง พี่ทุย หรือ เอดเวอร์ด แวนโซ ได้ลาออกไปแล้ว จึงมั่นใจได้ว่า การที่ผมไป ออดิชั่น ที่ร๊อคผับ ต้องน่าจะได้ตกกลางคืนเขาก็พาไปสถานที่ๆเขาทำงานก็ดีครับ เมือง สุไหงโกลก ตอนนั้นบ้านเมืองสงบ สะอาดดี ฝนตก พรำๆตลอดเย็นสบายดี ตอนนี้น่าจะเป็นอย่างนั้นนะ เหตุการณ์ก้ดำเนินไปตามเรื่องของมันจนมาถึงวันที่ผมต้องกลับ กรุงเทพแล้ว กบ ก็มาส่งที่สถานีรถไฟ ก็สั่งเสียกันอย่างดี พอผมย้อนถามกลับไปว่า แล้วเมื่อไหร่จะมาซ้อมร้องล่ะ สีหน้า เขาก้ดู ปูเลี่ยนๆ เหมือนว่าถ้าเข้ามากรุงเทพแล้วจะอยู่ได้ยังไงล่ะ ค่าใช้จ่ายก็มาก ถ้ามาเล่นที่ ร๊อกผับ อย่างเดียวแล้วจะพอเหรอ แต่กบก็รับปากว่าจะมาเร็วๆนี้หล่ะแต่ต้องเตรียมหางาน ที่ กรุงเทพ ให้ได้สักที่ก่อนแล้วจะลงมาร้อง ผมก็พอจะวางใจกลับ ไปอย่างตุ๊มๆต่อมๆอยู่ดีแต่ก็คิดว่า มันคงคิดกะเราเป็นเพื่อนมันต้องมาดิ เราจะทำให้มันดัง

เอาล่ะครับคอยอ่านตอนต่อไปครับ เดี๋ยวไปเก็บมะพร้าวก่อน

เขียน โดยตุ้ย Hi-Rock

de@r
สาวกพันธุ์แท้
สาวกพันธุ์แท้

เข้าร่วมเมื่อ: 10 กค. 2006
ตอบ: 736

ตอบตอบ: อาทิตย์ กค. 16, 2006 9:18 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

วิฑูรย์ วทัญญู ใช่DJ ที่ดังแถวๆภาคใต้ป่าวคะเนี่ย อยู่สมุยมีช่องเนี้ยช่องเดียวที่เพลงน่าฟังเอิ๊กๆ มาอ่านต่อค่ะ มะพร้าวไว้ทำแกงป่าวเนี่ย?
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว   เข้าชมเว็บไซต์ Yahoo MSN
Young guns6 6
สาวกเต็มขั้น
สาวกเต็มขั้น

เข้าร่วมเมื่อ: 20 มีค. 2007
ตอบ: 104

ตอบตอบ: อ. พค. 08, 2007 9:57 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

พี่ครับ พี่ไปเวลา 11.00 ของวันนี้ช่ายมั้ยครับ
ถึง 13.00 วันรุ่งขึ้น ช่ายม่าย
เดี๋ยวนี้รถไฟเรายังรักษา เวลาเช่นนี้อยู่ครับ
อาจจะยกเว้น สปินเตอร์ครับ
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว  
แสดงการตอบก่อนนี้:    ดูกระทู้ก่อนนี้ : ดูกระทู้ถัดไป  
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    กลับหน้าแรกกระดานข่าว -> บทความ -> ไขตำนานไฮ-ร็อค ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ ไม่สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้

You  are  visitor  number
Free Site Counters
Since 05 December 2005

:: Special Thanks ::
RS Promotion (1992) RockIndeed.com :: ศูนย์กลางดนตรีร็อคเพียวๆ เพื่อคอร็อคพันธุ์แท้
StoneMetalFire.com :: เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของวง หิน เหล็ก ไฟ วงเดอะซัน และวงลาวา
TheOlarnProject.com :: เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของวง The Olarn Project

eXTReMe Tracker