กลับหน้าแรกเว็บไซต์ HirockBand.com

19:.พวกเราพร้อมน้อมรับการปฎิบัติการณ์ครั้งนี้..

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    กลับหน้าแรกกระดานข่าว -> บทความ -> ไขตำนานไฮ-ร็อค
ผู้ส่ง ข้อความ
Webmaster
คนเฝ้าบ้าน

เข้าร่วมเมื่อ: 10 กค. 2006
ตอบ: 377

ตอบตอบ: อาทิตย์ กค. 16, 2006 5:56 pm    ชื่อกระทู้: 19:.พวกเราพร้อมน้อมรับการปฎิบัติการณ์ครั้งนี้.. ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

19:.พวกเราพร้อมน้อมรับการปฎิบัติการณ์ครั้งนี้..

ปฎิบัติการณ์ อะไรเหรอครับ อย่างเพิ่งรู้ตอนนี้เลยให้ผมเล่าเรื่องอื่นๆจนหนำใจก่อนแล้วกันวงstick ก็เล่นของเขาไปวงผมก้เล่นของผมไป ช่วงกลางพวกผมก็ไปหาที่ผ่อนคลายเรื่อยเปื่อยตามประสาร๊อกหนุ่มไฟแรงครับอยู่กับที่ไม่ได้เดี๋ยวไฟลุกชาวบ้านจะเดือดร้อนครับ แต่สิ่งที่ผมแปลกใจที่สุดคืออะไรเหรอครับ แมคไงครับ ส่วนใหญ่เราสามคนผัวเมียเอ๊ย สามหนุ่มสามสไตล์แหม ก็จะอยู่ใกล้ๆกันแต่แมคจะหายครับเราพยายามสืบค้นกันว่าไปไหน เขาก็บอกว่ากลับไปบ้านแต่ คนไรครับบ้านเขาตอนนั้นอยู่ ก.ม8 รามอินทรา ท่าจะบ้าจะนั่งรถรอบเมืองเที่ยวหรือไงวันนี้ขอพูดถึงแมคหน่อยแล้วกันครับคันปากเขาแปลกมนุษย์มากคนอื่นๆเขาเฮฮากันหมอนี่กลับบ้าน ท่าทางเขาสมถะมากนั่นคือสิ่งที่พวกเราสงสัยครับที่บ้านเขามีอะไรอยู่เหรอสงสัยแอบเลี้ยงกุมารทองไว้หรือป่าวต้องกลับไปให้น้ำเขียวน้ำแดงกินก็ไม่รุ้ แต่แล้ววันหนึ่งเหตูไม่คาดฝันเกิดขึ้น พอดีเพื่อนเก่าผมที่เล่นอยุ่ร้าน birthday ข้างล่างโรงหนัง เพรสสิเด้นต์ ชวนไปนั่งเล่นช่วงเวลาที่ว่างผมก็เดินไปเพราะไม่ไกลกัน ทันใดนั้นผมก้ได้เห็นร่างสูงๆตะคุ่มๆอยุ่แถวป้ายรถเมลล์ อ้าวแมคนี่ ไปนั่งทำอะไร พิลึกคน เขานั่งฟัง ซาวอะเบ้า ที่ป้ายรถเมล์ครับยอดคนจริงๆทั้งขยันและปลีกวิเวกดีแท้เลย เขานั่งทบทวนเพลงที่เล่นน่ะครับ ไม่รู้จะขยันอะไรขนาดนี้หรือกลัวกบ จะสะกดรอยมาฟังคีย์บอร์ด ผมรวบรวมความขำไว้สักพักก็ชวนเขาไปนั่งด้วยแต่เขาก็ไม่ไปครับจะขอยืนยันปักหลักที่ป้ายรถเมล์ป้ายนี้ไม่ให้ใครมาแย่งเก้าอี้เขาครับหลังจากที่ผมไปพบเพื่อนที่ร้านเก่าก็เดินกลับมาที่ทำงานเพราะได้เวลาเล่น ก็ยังเห้นแมคนั่งอยุ่ท่าเดิมไม่ได้ขยับร่างกายเปลื่ยนท่านั่งเลย นี่หล่ะครับต้นแบบของการนั่งสมาธิ พวกน้องๆควรจำไปเป็นแบบอย่างนะ ก็เดินกลับมากับแมคเขา คราวนี้หล่ะครับมีข่าวแว่วๆมาเข้าหูว่า ปฐมพร เขาจะไม่เอา วง สติ๊ก ไปเล่นแล้วเรื่องอะไรก็ไม่อยากเข้าไปยุ่งกับเขาทั้งๆที่ไม่อยากรู้ก้รู้จนได้คือ ทางบริษัทต้นสังกัด ไม่ค่อยพอใจเรื่องเวลาคือมือกีต้าร์เขาไม่ค่อยตรงเวลาพอมาถึงก้แอคท่าอยุ่นานกว่าจะได้ซ้อม แต่สมาชิกคนอื่นเขาตรง นี่คือคำพูดที่ได้ยินมานะครับ ผมไม่ได้แต่งขึ้นมาเอง แต่ตัวปฐมพร คงไม่คิดอะไรเพราะดูทาทางเขาจะสนิทกันมือกีต้าร์คนนี้ก้แสบเหมือนกันครับวงการณ์เขาจะรู้กันดีเอาไว้เวลาว่างๆจะเล่าให้ฟัง วงStick นี่ตอนหลังก้แตกเพราะเขานี่หล่ะครับแล้วจะเล่าให้ฟังเป็นอุทาหรณ์แต่ตอนนี้เล่าเรื่องของเราก่อนคราวหน้าค่อยบอกเล่เหลี่ยมให้ฟัง ผมได้ยินเรื่องนี้ก้เฉยๆเขาจะไปเอาวงไรเล่นก้เรื่องของเขาเรา ไฮร๊อก ไม่เกี่ยวเรารอแมวมองต่อไปขยันไว้เพื่อนเดี๋ยวแมวมาคาบไปแน่ แต่ๆๆๆตอนนี้ไม่มีแมวตัวไหนมาคาบไปเลยครับหรือว่ายังกลิ่นไม่หอมพอ

เอาไว้พรุ่งนี้มาดูกันใหม่แล้วกันครับมีแมวมาหรือยังแต่ปัจจุบันนี้ยังไม่มีแมวแถวบ้านผมเลยหรือพวกยามหมู่บ้าน จับไปกินหรือป่าวเดี๋ยวผมต้องไปมองดูแมวหน่อยครับ พรุ่งนี้จะมารายงานผล

เขียนโดย ตุ้ย Hi-Rock

de@r
สาวกพันธุ์แท้
สาวกพันธุ์แท้

เข้าร่วมเมื่อ: 10 กค. 2006
ตอบ: 736

ตอบตอบ: อาทิตย์ กค. 16, 2006 10:44 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เขาจะเลือก Hi-Rock ไปเล่น Back up ให้เค้าใช่มะเนี่ย เดาเอานะ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว   เข้าชมเว็บไซต์ Yahoo MSN
แสดงการตอบก่อนนี้:    ดูกระทู้ก่อนนี้ : ดูกระทู้ถัดไป  
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    กลับหน้าแรกกระดานข่าว -> บทความ -> ไขตำนานไฮ-ร็อค ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ ไม่สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้

You  are  visitor  number
Free Site Counters
Since 05 December 2005

:: Special Thanks ::
RS Promotion (1992) RockIndeed.com :: ศูนย์กลางดนตรีร็อคเพียวๆ เพื่อคอร็อคพันธุ์แท้
StoneMetalFire.com :: เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของวง หิน เหล็ก ไฟ วงเดอะซัน และวงลาวา
TheOlarnProject.com :: เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของวง The Olarn Project

eXTReMe Tracker