กลับหน้าแรกเว็บไซต์ HirockBand.com

10:.ถึงเวลาแล้ว เป้ เต้ย มาเลย(^8^)มาเล่นกันเลยเพื่อน

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    กลับหน้าแรกกระดานข่าว -> บทความ -> ไขตำนานไฮ-ร็อค
ผู้ส่ง ข้อความ
Webmaster
คนเฝ้าบ้าน

เข้าร่วมเมื่อ: 10 กค. 2006
ตอบ: 377

ตอบตอบ: อาทิตย์ กค. 16, 2006 5:31 pm    ชื่อกระทู้: 10:.ถึงเวลาแล้ว เป้ เต้ย มาเลย(^8^)มาเล่นกันเลยเพื่อน ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

10:.ถึงเวลาแล้ว เป้ เต้ย มาเลย(^8^)มาเล่นกันเลยเพื่อน

เมือ่เวลาที่หนุ่ยกับนึก ลั่นวาจาไว้ว่า จะต้องไป แล้วเขาสองคนก็เดินจากไปและไม่ได้เจอเขาอีกเลยแต่จนกระทั่ง ตอนหลังมาเจอหนุ่ยเล่นแบคอัพให้ เจี๊ยบ ชุดที่1 แต่ นึกคงกลับไปทำโรงงานเหล็กที่บ้านเขา นึก บางแค พวกเราห้าคน hirock ตุ้ย แมค กบ เป้ เต้ย ได้ลงเล่นที่ rockpub คืนละ2รอบ รอบแรกหัวค่ำแต่รอบหลังเปลื่ยนมาเล่นหลัง คาไลโดสโคบ คือเล่นปิดผับว่ากันง่ายๆอ่ะครับช่วงหัวค่ำเล่นเสร็จ ก็ต้องรอวง สติ๊ก และ คาไลก็นานมากเหมือนกัน ผมจากคนไม่ค่อยดื่ม เวลามันเหลือเยอะตอนกลางก็จิบเบียร์ไปดูวงอื่นเขาเล่นไปทำกันเป็นกิจวัตรเลยนี่หล่ะครับการเป็นคนกลางคืนมักจะได้อะไรมาใหม่ๆเสมอแล้วแต่ใครจะรับอะไรส่วนผมรับเบียร์ :smoke: ส่วนกบก็ได้เวลามากขึ้นในการทำงานที่ นาซ่าของเขา ช่วงดึกๆคนมักจะเข้ามาเยอะพวกเราทั้งห้าคนเล่นแบบถวายชีวิตมีคนมากหน้าหลายตาดาราบ้างไม่ดาราบ้างแต่เท่าผมสังเกตุ คนหลั่งไหลมาเที่ยวกันหัวกระไดมันเลื่อมเลย อีกอย่างพวกผมก็เล่นเข้าขากันเป็นอย่างดี

เป้กับเต้ยเข้าขากันมากเต้ยพยายามเล่นซาวน์ขึ้น ถ้ามันเป็นอย่างนั้นต่อไปก็ดีสิครับนักดนตรีไม่มีปัญหาอะไรแต่ๆๆๆๆเอาอีกแล้วครับ กบเริ่มจะไม่ค่อยพอใจการตีกลองของเต้ยขึ้นมาอีกพยายามหาข้อผิดพลาดของเต้ย บางครั้งแทบจะวางมวยกันกลางเวทีเลยผมล่ะเซ็ง :crazy: มีครั้งนึงจำได้ เพลง wonderfulของ แคลปตัน เต้ยก็ตีแบบเอาซาวน์กับหันไปบอกเต้ยว่า เฮ๊ยไม่มีแรงตีเหรอวะ เต้ยก็ตกกะใจตีซะดัง ส่วนกบคิดว่าเต้ยท้าทายความเป็นนักเลงใหญ่ก็คว้าขาไมค์หวังว่าจะซัดลงหัวแทนฉาบผมหันไปทันคว้ามือไว้ ส่วนคนดูเหรอครับ ตรึม แต่มันยังหัวค่ำอยู่เลยครับอีกอย่างเป็นเพลงช้า คงไม่ต้องใช้ขาไมค์ฟาด ฉาบก็ได้ก็ไม่เป็นไรครับสปิริตนักดนตรีจะเกิดอะไรขึ้นต้องเล่นให้จบไปก่อนก็เลยฝากคำท้าทายว่าเดี๋ยวเลิกเล่นเจอกันไอ้....เ ต.แหมวันนี้ผมก็นึกว่า แมค รอดตัวมันไม่ใช่ดิครับสักสองเพลงไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นกับแมคหรือว่าลนไปหน่อยกดคีร์บอร์ดผิดคีย์เอาแล้วผมคิด...กบหันควับไปด่าแมค บอกว่าพรุ่งนี้มึงอย่ามาเล่นนะเล่นผิดแบบนี้แมคหน้าจืดไปเลยผมกับเป้ลอยลำครับ ส่วนเป้นั้นกบเขาจะรักเป็นพิเศษเหมือนน้องชายเอ็นดูมากที่เป็นอย่างนั้นเพราะเป้อาจจะอายุน้อยที่สุดในวง และดูใสๆเหมือนเด็กป๊อปตอนนั้เป้เริ่มสลัดกางเกงลินนินมาใส่ ยีนส์ แล้วครับก็ดูดีขึ้นไปอีกแบบติดอย่างเดียวตรงจอนนี่หล่ะครับเอาไว้วันไหนว่างๆจะหารูปเก่าๆมาให้ดูครับ

กลับมาต่อกันอีกหน่อยเดี๋ยวจะไปเล่นทอยเส้นกับเด็กแถวนี้ ตอนลงมาพักช่วงกลางที่หน้าร้านกบก็เรียกเต้ย มาเคลียให้มันเรียบร้อยซะพร้อมกับแมคด้วยก็ท้าให้สองคนเข้ามาเลยผมก็จะมัวนั่งหัวโด่ได้อย่างไรเลยห้ามปรามตามเหตุอันควร พอจะดับไฟแค้นของกบลงได้อีกอย่างกบก็ต้องรีบไปที่นาซ่า ถ้าอีกห้านาทีไม่ได้ต่อยคนคงจะไปสายแน่นอน กบก็รีบโหนรถเมล์สาย60ไปโดยด่วน คราวนี้หล่ะครับพวกเรา4คนก็นั่งคุยกันคิดกันว่า คืนนี้กบจะมาร้องรอบดึกหรือป่าวเพราะเมื่อกี้ก็แรงเหมือนกันและเขาคิดว่าผมเข้าข้างเพื่อนใหม่(เต้ย)

คุณคิดว่ากบ มาหรือเปล่าครับ ส่วนผมต้องไปเล่นล้อต๊อกก่อนครับ

เขียนโดย ตุ้ย Hi-Rock

de@r
สาวกพันธุ์แท้

ตอบ: 736

ตอบตอบ: อาทิตย์ กค. 16, 2006 9:44 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เดา เอาว่า มามั้งคะ [color=red]The Show must go on ไม่รู้เดาผิดมั้ยไม่ได้อ่านข้ามรึโกงนี่นา อย่าลืมเอารูปพี่เป้ วัยใสมาดูด้วยนะคะ อยากเห็นจัง หุหุหุ[/color]
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว   เข้าชมเว็บไซต์ Yahoo MSN
judas
สาวกเต็มขั้น
สาวกเต็มขั้น

เข้าร่วมเมื่อ: 11 กค. 2006
ตอบ: 174

ตอบตอบ: ส. ธค. 30, 2006 5:37 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

นึกถึงพี่กบ เลยเอา เพลงของ rock father มาฟัง เสียดายที่พี่เค้า ไม่ดังเท่าที่ควรจะเป็นนะครับ "เธอคนเดียวเท่านั้น ฉ้านยอมตายแทน ย้อมตายแทน " กลายเป็นกบ รีอคฟาเธอร์ แทน

เคยมีคนบอกว่า พี่กบ เกือบจะได้เป็นนักร้องของวง time ค่ายแกรมกี่ แต่แนวของวงไม่เข้ากับแนวของพี่กบ

แต่ก็นั่นแหละ ถ้าพี่กบไม่ออกจากไฮร๊อค พี่เป้อาจไม่ใช่นักร้องหลักของวงก็ได้
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว  
de@r

ตอบ: 736

ตอบตอบ: อาทิตย์ ธค. 31, 2006 12:59 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ของอย่างงี้มันขึ้นอยู่กับดวง
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว   เข้าชมเว็บไซต์ Yahoo MSN
แสดงการตอบก่อนนี้:    ดูกระทู้ก่อนนี้ : ดูกระทู้ถัดไป  
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    กลับหน้าแรกกระดานข่าว -> บทความ -> ไขตำนานไฮ-ร็อค ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ ไม่สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้

You  are  visitor  number
Free Site Counters
Since 05 December 2005

:: Special Thanks ::
RS Promotion (1992) RockIndeed.com :: ศูนย์กลางดนตรีร็อคเพียวๆ เพื่อคอร็อคพันธุ์แท้
StoneMetalFire.com :: เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของวง หิน เหล็ก ไฟ วงเดอะซัน และวงลาวา
TheOlarnProject.com :: เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของวง The Olarn Project

eXTReMe Tracker