กลับหน้าแรกเว็บไซต์ HirockBand.com

22:.ปีใหม่ ตรุษจีน วาเลนไทน์ วันเหล่านี้"พลหทารหน้าหยกท

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    กลับหน้าแรกกระดานข่าว -> บทความ -> ไขตำนานไฮ-ร็อค
ผู้ส่ง ข้อความ
Webmaster
คนเฝ้าบ้าน

เข้าร่วมเมื่อ: 10 กค. 2006
ตอบ: 377

ตอบตอบ: อาทิตย์ กค. 16, 2006 6:05 pm    ชื่อกระทู้: 22:.ปีใหม่ ตรุษจีน วาเลนไทน์ วันเหล่านี้"พลหทารหน้าหยกท ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

22:.ปีใหม่ ตรุษจีน วาเลนไทน์ วันเหล่านี้"พลหทารหน้าหยกทั้ง4"ทำอะไรกัน

คราวนี้ท่านผู้อ่านทั้งหลายอาจจะคิดว่า" เอ๊ะแล้วจะมัวไปไหนกัน" ดังที่ได้เกล่าไว้ตอนที่แล้วว่าพวกเราดื่มด่ำลุ่มหลงในการ ซ้อมดนตรีไงล่ะครับ เลิกจากร้านดึกๆดื่นๆยังจะต้องกลับบ้านไปแกะเพลงของ"หนุ่มคาดหน้า"แล้วต้องมาซ้อมที่ห้องดินแดง ห้องนี้มีศิลปินมาซ้อมกันมากครับเพราะเครื่องของเขาดีมากครับ แอมป์กีต้าร์ มาร์แชล กลอง ทาม่า หลายๆอย่างถือว่าเป็นของที่มีคุณภาพสูง ตอนนั้นเจ้าของห้องคือคุณ นราธิป นักร้องของวงชาตรี นั่นเอง ยุคที่ผมไปซ้อมตอนนั้นลูกค้าประจำที่จำได้คือ บิลลี่ ครับเห็นเขามาซ้อม วงนี้เครื่องไม้เครื่องมือทันสมัยครับ ท่าทางจะมีฐานะ หรืออาจจะได้เงินล่วงหน้าค่าตัวมาซื้อหรือป่าวก็ไม่ทราบแต่พวกผมก็น้ำลายไหลเหมือนกัน อย่างว่าครับเขาแบคอัพ ศิลปินดังในค่ายใหญ่ธรรมดาหล่ะครับเงินก็ไหลมาเทมาได้ตักตวงกันเต็มคราบอิ่มหมีพลีมันจนพุงป่องครับ คิดๆก็อยาก แบคให้กับพ่อบิลลี่เข้า แต่เราก็ไม่ควรลุ่มหลงกับกิเลสมากจงพอใจในสิ่งที่ตนเองมีตอนนี้เรามี "ชายคาดหน้า"ที่เขามุ่งมั่นในผลงานของตัวเอง พวกเราต้องยึดมั่นต่อการปฎิบัติหน้าที่อย่างสมบุกสมบัน และซื่อสัตย์ต่อผู้ว่าจ้างอย่างสมเกียรติชายชาติทหาร(เวียดกง)ครับ ระเบียบวินัยต่อการซ้อมดนตรีและการตรงต่อเวลาจะทำให้งานของเราดำเนินได้อย่างไม่ติดขัด ที่ว่าซ้อมๆๆๆนี่เพื่อจะไปเล่นที่ไหนเหรอครับ ขอบอกไว้ก่อนเลยว่าเวทีนี้ใหญ่ครับ มีผู้ชมร่วม 3หมื่นคน เรื่องจริงครับ "ไม่ได้โม้" ที่ ลาน ส.ว.ป. มหาวิทยาลัย รามคำแหง สถานที่นี้เมื่อก่อน ศิลปินที่จะเปิดตัวหรือจะจัดคอนเสริท จะให้ขลังต้องที่นั่นแห่งเดียวเท่านั้น ศิลปินที่ไปจัดก่อนหน้าที่ วงผมจะไปเล่นคือ "อิทธิ พลางกูร" ชื่อว่า คอนเสริทไฟ ถ้าใครเป็นคนร่วมสมัยในหมู่เวปพวกเราน่าจะคงพอได้ยินครับ แสงสีเสียงมหึมา คนดูหลายหมื่นเนื่องมาจากเวลาที่เล่นก็เป็นตอนเย็นหลังจากนักศึกษาเลิกเรียน ลองคิดดูสิครับจำนวนนักศึกษาในนั้นมี่เท่าไหร่ และขาดูคนนอกอีก และที่ขาดไม่ได้คือกลุ่มนักเรียนนอกกฎหมายคือพวกที่มาหาเรื่องตีกัน จากงานของ พี่อิทธิ ก็ได้ข่าวว่าตีกันอย่างมโหราณ และงานวงอื่นก็มีพวกนี้เข้าไปปะปนกับคนดีๆที่เสพดนตรีฟรียุคข้าวยากหมากแพง ซึ่งตอนหลังจากที่พวกเราได้ไปเล่นสถานที่นี้ก็หยุดจัดงานเพราะไ อ้ พวกเวรนี่หล่ะครับน้องๆ และแล้ววันเวลาที่พวกเราเฝ้ารอคอยก็มาถึงครับ วันที่เราจะได้ประกาศศักดาความเป็นร๊อกหนุ่มพลังม้าได้ขึ้นไปยังเวทีที่มีผู้ชมนับหมื่นวันนี้เดี๋ยวก็รู้จะหมู่หรือจ่าหรือนักโทษ(เพราะอาจจะร่วมกระทืบผู้ก่อเหตุ)ก่อนจะไปเล่นพวกเราทั้งหมดก็ต้องไปรวมตัวกันที่ บริษัทรถไฟดนตรี ของพี่ระย้า พวกเราคงรู้จักกันดีครับเพราะศิลปินดังในค่ายนี้ก็มีมากพอสมควร ที่ผมจำได้อย่างขึ้นใจคือวง สาว สาว สาว ครับ จำได้ติดตากับความน่ารักของพวกหล่อนผมเป็นแฟนเพลงของเธอครับยังเก็บเทปไว้เลยตอนนี้ก็ฝันแบบวัยรุ่นอ่ะ อยากจะเป็นแฟนของพวกเขาใครก็ได้ที่หลงกลผมพร้อมจะดูแลและรับผิดชอบในสิ่งที่ผมทำไปกับบรรดาหล่อนๆเหล่านั้นอย่างเต็มใจอ้าวพร่ำไปไหนนี่ผมท่าจะบ้าน้ำลายก่อนจะเล่นพวกเราแต่งองค์ทรงเครื่องแต่งหน้าทำผมกันเองเลยครับเขาก็มีช่างมาแต่บทบาทในการบรรเลงลงผิวหน้าเพื่อให้เกิดมิติ พวกเราดีไซน์กัน คิ้วนิด ปากอมสีชมพูหน่อย ส่วนทรงผม ผมรับหน้าที่"ยีหัว"เพื่อทำให้ผมดูฟูไม่ล้มเมื่อโดนลมฉีดสเปรย์ ซักหน่อยได้เกาะตัวกัน อย่างวงCinderlera วงนี้ผมฟูสะใจครับ วงนี้คือต้นแบบของพวกเราเลยครับ ไม่ใช่ X Japan เพราะวงนั้นตอนนั้นผมไม่รู้จักและก็ไม่รู้ว่าเขาคือใคร ง่ายๆคือถ้า Loundnees นะ เอเชีย ที่เรายกย่องกัน ส่วนความเท่ก็ต้องต้องCinderrella ช่วงที่พวกเราแต่งตัวแต่งผมกันนั้น รู้สึกว่า พี่ระย้า จะเข้ามาด้อมๆมองๆ ท่าทางแกคงสนใจว่า พวกนี้เป็นพวก"ลักเพศ"หรือป่าวจะมาสำอางอะไรขนาดนั้น ท่าทางแกแอบส่งตาหวานให้เต้ยมือกลองร่างชายแต่ใจ..อ่อนโยน ดูเหมือนว่า พี่ระย้าจะกำลังรออะไรอยู่ หรือว่าจะรอดูพวกเราได้เล่นคืนนี้ก่อนเมื่อผลตอบรับเป็นอย่างไร ราบรื่นขนาดไหนแกอาจจะมาชวนเราก็ได้นะ แต่นี่ก็คือความคิดของผมคนเดียวที่ได้สื่อสารกับเพื่อนๆเพื่อเป็นกำลังใจเพื่อต่อสู้โลกแห่งอนาคตซึ่งมีการแข่งขันกันสูงครับ

งานนี้จะเป็นอย่างไรหวังว่าสมาชิกจะได้ชมVDOเร็วนี้ครับเพราะ คุณนุ เวปมาสเตอร์ ได้จัดส่งให้ คุณจรเข้ราตรีแล้ว ส่วนตัวผม จะต้องลองไปดูซิว่ากล่องเครื่องสำอางยังจะอยู่ดีหรือป่าวเผื่อว่าในอนาคตข้างหน้าจะได้หยิบออกมารับใช้ผิวหน้าอันหยาบกร้านต่อโลกของผมสืบไปครับ

เขียนโดย ตุ้ย Hi-Rock

de@r
สาวกพันธุ์แท้
สาวกพันธุ์แท้

เข้าร่วมเมื่อ: 10 กค. 2006
ตอบ: 736

ตอบตอบ: อาทิตย์ กค. 16, 2006 11:15 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เอารูปมาดูมั่งสิคะ อยากเห็น
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว   เข้าชมเว็บไซต์ Yahoo MSN
แสดงการตอบก่อนนี้:    ดูกระทู้ก่อนนี้ : ดูกระทู้ถัดไป  
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    กลับหน้าแรกกระดานข่าว -> บทความ -> ไขตำนานไฮ-ร็อค ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ ไม่สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้

You  are  visitor  number
Free Site Counters
Since 05 December 2005

:: Special Thanks ::
RS Promotion (1992) RockIndeed.com :: ศูนย์กลางดนตรีร็อคเพียวๆ เพื่อคอร็อคพันธุ์แท้
StoneMetalFire.com :: เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของวง หิน เหล็ก ไฟ วงเดอะซัน และวงลาวา
TheOlarnProject.com :: เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของวง The Olarn Project

eXTReMe Tracker